Diễn đàn trường THPT Hoằng Hóa II
Chào mừng bạn đến với

Diễn đàn trường THPT HOẰNG HÓA 2

Tên miền được sử dụng chính thức là thpthoanghoa2.net

Diễn đàn trường THPT Hoằng Hóa II
Chào mừng bạn đến với

Diễn đàn trường THPT HOẰNG HÓA 2

Tên miền được sử dụng chính thức là thpthoanghoa2.net

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 9101010
Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

:: Quên mật khẩu ::

Share|

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa? Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next
Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime16/9/2010, 01:38
japan Dung
japan Dung
Thành viên Năng Động
Thành viên Năng Động
Khóa học : 05-08
Birthday : 26/10/1990
Công việc : 4CHAUI

Bài gửiTiêu đề: Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?

First topic message reminder :

Lâu không vào diễn đàn.hôm nay vào diễn đàn góp ý tvề một chủ đề mà trong chúng ta ai cũng biết đó là "Dân Thanh Hóa".Tôi không hiêu tại sao người thanh hóa đi đến đâu cũng bị ghét bỏ là sao.các bạn sống ở thanh hóa có bao giời nghĩ không?lần đầu tiên biết đến người ta ghét dân thanh hoa là năm 2009 khi nguồi uống trà đá ở đê la thành họ nói với nhau rằng dân thanh hóa mà vào nhà là phải để ý nếu không họ sẽ ăn chộm mất.lên ghét bọn thanh hóa.lần thứ 2 là vao thuê nhà ở nguyên xá có bà chủ nhà bảo đan ở đâu?sau một hồi nói chuyện bà ấy bảo nếu là dân thanh hóa thì không cho thuê hỏi tại sảo bảo sống bẩn tính,lần thứ 3 là đi ra chợ bán quần áo có chị bán quần áo đang tuyển người có một cô bé xinh xắn đến xin việc.chị ta hỏi dân ở đâu cô bé bảo dân thanh hóa chị ta nói ngay dân thanh hóa không tuyển,lần thứ 4 khi ở khu công nghiệp hưng yên có một cô bạn định xin vào làm ở khu công nghiệp.có cô bạn ở đó nhát quyết khong xin cho .hỏi tại sao bảo con gai dân thanh hóa ở đây toàn bị bọn con gái dân ở đây cầm dao vào tận công ty chém .không cho làm lên sợ không dám xin hộ.lần thứ 5 đó là giám đốc chi nhánh một công ty Xuất nhập khẩu ở Hà nội anh ta từ miền nam ra quản lý sau một năm anh ta bảo với tôi là anh thề không bao giờ anh ta tuyển bọn dân thanh hóa.Tôi cũng chia sẻ với một em than hóa em ấy bảo em thật xấu hổ đi đến đâu người ta cũng ghét dân thanh hóa làm em mất tự tin khi đi xin việc.Tại sao vậy hả anh? Các bạn Thanh hóa nghĩ sao?Các bạn là những người trẻ tuổi hãy làm gì đó để lấy lại những gì đã mất để những con sâu làm giầu nồi canh chứ.Trước nhà tui ở thanh xuân ở canh là 2 vợ chồng nhà bác ở thanh hóa 2 bác ấy ở hoằng hóa thanh hóa .ra đây bán cá khô 2 bắc ấy không có con.nhưng rất tôt nhà tui đi đâu cũng nhờ 2 bác ấy chông nhà hộ.Vậy các bạn cho ý kiến nhé.
Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 119455 Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 119455

Tác giảThông điệp
Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime4/6/2011, 15:55
japan Dung
japan Dung
Thành viên Năng Động
Thành viên Năng Động

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?

haiz!!!!!!!!

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime4/6/2011, 16:37
nhathongthai
nhathongthai
Thành viên mới
Thành viên mới
Khóa học : Không
Lớp cũ /đang học lớp : A11
Công việc : sinh viên

Dân thanh hóa ăn rau má phá dường tàu, ăn ở luộm thuộm, ăn cháo đá bát, ai giúp gì xong là quên luôn, ng ta giúp xong phủi đít biến, hùng hổ, có học thực cũng như thằng ngoài chợ, ngu như bò. ăn nói lỗ mãng, chửi tục chửi thề, ăn nói không ra sao. chúng mày là dân thanh hóa bênh cho nhau chu cái loại chúng mai ai ưa.

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime4/6/2011, 17:14
minh tuan 36pro
minh tuan 36pro
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
Khóa học : 07-10
Lớp cũ /đang học lớp : c9
Birthday : 14/04/1992
Xã, thị trấn : hoang hoa
Công việc : chem gio

nhathongthai đã viết:
Dân thanh hóa ăn rau má phá dường tàu, ăn ở luộm thuộm, ăn cháo đá bát, ai giúp gì xong là quên luôn, ng ta giúp xong phủi đít biến, hùng hổ, có học thực cũng như thằng ngoài chợ, ngu như bò. ăn nói lỗ mãng, chửi tục chửi thề, ăn nói không ra sao. chúng mày là dân thanh hóa bênh cho nhau chu cái loại chúng mai ai ưa.
chú em có biết nguồn gốc câu ăn rau má phá đường tàu không vậy

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime4/6/2011, 17:20
minh tuan 36pro
minh tuan 36pro
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

tôi tự hào là người thanh hóa :idea:
chẳng có gì phải xấu hổ
mặc kệ người khác nói gì

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime4/6/2011, 18:07
daemdaya
daemdaya
Thành viên mới
Thành viên mới
Lớp cũ /đang học lớp : A11
Công việc : an,ngu,nghi

nhathongthai đã viết:

cái tên nhà thông thái là vậy sao??? Bọn ghét dân thanh hóa vì
- Con gái thanh hóa xinh quá, lỡ yêu rồi bị đá==>bọn con trai ghét
- Con trai thanh hóa đẹp trai, ga lăng, nhiều gái theo nhưng phải cái kiêu quá==>con gái ghét
==>Người ta ghét thanh hóa vì ghen tị ko thể sánh bằng mình, ng ta có câu ko ăn đc thì đạp đổ mà, mình phải tự hảo vì là người TH
Còn nhà thông thái ăn nói thể chẳng bằng thể hiện mình ko bằng dân thanh hóa sao
thật đáng hổ thẹn laughing laughing laughing laughing laughing laughing laughing laughing laughing laughing laughing laughing laughing

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime4/6/2011, 18:10
minh tuan 36pro
minh tuan 36pro
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

daemdaya đã viết:
nhathongthai đã viết:

cái tên nhà thông thái là vậy sao??? Bọn ghét dân thanh hóa vì
- Con gái thanh hóa xinh quá, lỡ yêu rồi bị đá==>bọn con trai ghét
- Con trai thanh hóa đẹp trai, ga lăng, nhiều gái theo nhưng phải cái kiêu quá==>con gái ghét
==>Người ta ghét thanh hóa vì ghen tị ko thể sánh bằng mình, ng ta có câu ko ăn đc thì đạp đổ mà, mình phải tự hảo vì là người TH
Còn nhà thông thái ăn nói thể chẳng bằng thể hiện mình ko bằng dân thanh hóa sao
thật đáng hổ thẹn laughing laughing laughing laughing laughing laughing laughing laughing laughing laughing laughing laughing laughing
cô em này nói chuẩn không cần chỉnh

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime4/6/2011, 19:59
pilsook
pilsook
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
Khóa học : 09-12
Lớp cũ /đang học lớp : B10
Birthday : 13/12/1994
Xã, thị trấn : ai...za...ai!

ak tui pit oy.nghet nhiu thi ui nhiu
:?:

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime4/6/2011, 20:18
Siêu Nhân Mon
Siêu Nhân Mon
Thành viên mới
Thành viên mới
Lớp cũ /đang học lớp : 0
Công việc : làm siêu nhân

nhathongthai đã viết:
thế cho hỏi bạn sinh ra và lớn lên ở đâu?
nếu ko phải sinh ra và lớn lên ở TH quê tôi. Ok vậy tôi hỏi bạn đố có nơi nào trên trái đất nào mà ở đó ko hề có những con sâu làm bẩn xã hội đấy ( dù chỉ là số ít)
VÀ QUAN TRỌNG HƠN KHI NÓI RA NHỮNG CÂU NÀY THÌ CHẲNG AI ƯA BẠN ĐÂU. CHÍNH BẠN LÀM MẤT ĐI HÌNH ẢNH CON NGƯỜI CỦA BẠN TRONG MẮT NGƯỜI KHÁC
P/s: ăn nói bố láo về dân Thanh Hóa quê ta nữa siêu nhân ta cho đáp gạch vào miệng đấy. Nghe chưa?

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime10/6/2011, 12:54
Le Dinh Minh12b2
Le Dinh Minh12b2
Thành viên Năng Động
Thành viên Năng Động
Lớp cũ /đang học lớp : b2
Birthday : 01/11/1994
Xã, thị trấn : Hoằng Hóa
Công việc : Học sinh

nhathongthai không phải là người thanh hóa rùi
không có tình thương yêu anh em quê quán rùi

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime10/6/2011, 18:46
haquang
haquang
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
Khóa học : 08-11
Lớp cũ /đang học lớp : 12a4
Birthday : 05/03/1993
Xã, thị trấn : Hoằng Xuân
Công việc : Sinh Viên

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 94356 Tuy có câu nói dân TH ăn rau má, phá đường tàu như thằng Saddy chửi KyO nhưng em vẫn yêu quý quê mêk` nhìu lém! Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 987366

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime11/6/2011, 07:37
MrZer0
MrZer0
Thành viên mới
Thành viên mới
Khóa học : 08-11
Lớp cũ /đang học lớp : 12a1
Xã, thị trấn : Nghệ An
Công việc : Sinh Viên

dân Thanh Hóa bị gét bởi vì TH sống đả nghu lại hay thích đú. Đã nghèo lại hay chém gió. Đã dở ẹc lại còn ra vẻ ta đây nguy hiểm. Các bạn hảy hỏi lại mình xem tại sao người ta không gét các người ở nhửng nơi khác mà lại gét người TH. Mình tình cờ vào trang này và đọc bài này nên góp ý vậy thôi. Đừng nghỉ mình ác cảm với người TH các bạn. Chổ nào củng có người tốt kẻ xấu. Nhưng thật sự mình củng rất ngại khi tiếp xúc với người TH các bạn.. xin lổi !!!

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime11/6/2011, 09:20
robotvotinh
robotvotinh
Super Moderator
Super Moderator
Birthday : 20/11/1990
Xã, thị trấn : từ đâu chả biết
Công việc : chả biết nữa

MrZer0 đã viết:
dân Thanh Hóa bị gét bởi vì TH sống đả nghu lại hay thích đú. Đã nghèo lại hay chém gió. Đã dở ẹc lại còn ra vẻ ta đây nguy hiểm. Các bạn hảy hỏi lại mình xem tại sao người ta không gét các người ở nhửng nơi khác mà lại gét người TH. Mình tình cờ vào trang này và đọc bài này nên góp ý vậy thôi. Đừng nghỉ mình ác cảm với người TH các bạn. Chổ nào củng có người tốt kẻ xấu. Nhưng thật sự mình củng rất ngại khi tiếp xúc với người TH các bạn.. xin lổi !!!
tại sao dân TH chúng tôi lại như thế
vì có những kẻ nhìn đời như bạn đấy
một cách nhìn phiến diện

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime11/6/2011, 11:08
Le Dinh Minh12b2
Le Dinh Minh12b2
Thành viên Năng Động
Thành viên Năng Động

MrZer0 đã viết:
không biết trình độ lớp mấy rồi mà đến thời điểm này còn sai quá nhiều lỗi chính tả
nhận thức quá kém
trình độ, góc nhìn ấu trĩ

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime11/6/2011, 12:35
adminvl
adminvl
Thành viên mới
Thành viên mới
Công việc : người săn bắt

chắc chắn bạn là người TH rùi. theo tớ chả có gì phải suy nghĩ xem cần nói thế nào để mọi người biết mình là người TH mà không ghét cả. Tớ có ghét người TH đâu, tớ cũng nghe nhiều tiếng đồn, những lời nói không hay về người TH nhưng tớ cũng chơi với mấy bạn TH có thấy họ sao đâu. Thậm chí là họ vẫn vui vẻ, tốt với mình như những bạn khác mà. Tớ cũng chẳng thix cái thủ đô này nhưng việc học là nghĩa vụ thôi. Tớ nghĩ nhieuf người cho rằng người TH thế này thế nọ cũng một phần là do sự tiếp xúc của họ với những người TH k tốt, hoặc những người bạn của họ k ưa người TH, thế là họ bị tác động thôi. Điều quan trọng là bạn phải biết chứng tỏ mình là người TH và nguwoif TH không như họ nghĩ. hihi.đừng lo ngại khi mình nói ra quê hương mình, đó là một điều đáng tự hào mà.... .Mình thấy những bạn Miền Trung rất siêng năng, vì thế bạn không việc gi phải suy nghĩ về vấn đề này cả. Không phải ai cũng ghét người TH đâu, vẫn có rất nhiều người quý họ mà, có những người nghĩ về người TH như bạn nói nhưng khi tiếp xúc với người TH rùi họ sẽ suy nghĩ khác. Vì vậy điều mà các bạ Th cần làm theo mình là cứ sống tử tế, chăm chỉ như đúng bản chất của mình thì chẳng có gì phải ngại. Thế nhé.hihi.

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime11/6/2011, 14:14
minh tuan 36pro
minh tuan 36pro
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

adminvl đã viết:
chắc chắn bạn là người TH rùi. theo tớ chả có gì phải suy nghĩ xem cần nói thế nào để mọi người biết mình là người TH mà không ghét cả. Tớ có ghét người TH đâu, tớ cũng nghe nhiều tiếng đồn, những lời nói không hay về người TH nhưng tớ cũng chơi với mấy bạn TH có thấy họ sao đâu. Thậm chí là họ vẫn vui vẻ, tốt với mình như những bạn khác mà. Tớ cũng chẳng thix cái thủ đô này nhưng việc học là nghĩa vụ thôi. Tớ nghĩ nhieuf người cho rằng người TH thế này thế nọ cũng một phần là do sự tiếp xúc của họ với những người TH k tốt, hoặc những người bạn của họ k ưa người TH, thế là họ bị tác động thôi. Điều quan trọng là bạn phải biết chứng tỏ mình là người TH và nguwoif TH không như họ nghĩ. hihi.đừng lo ngại khi mình nói ra quê hương mình, đó là một điều đáng tự hào mà.... .Mình thấy những bạn Miền Trung rất siêng năng, vì thế bạn không việc gi phải suy nghĩ về vấn đề này cả. Không phải ai cũng ghét người TH đâu, vẫn có rất nhiều người quý họ mà, có những người nghĩ về người TH như bạn nói nhưng khi tiếp xúc với người TH rùi họ sẽ suy nghĩ khác. Vì vậy điều mà các bạ Th cần làm theo mình là cứ sống tử tế, chăm chỉ như đúng bản chất của mình thì chẳng có gì phải ngại. Thế nhé.hihi.
thế mà cũng phải dạy à
cứ sống đúng con người của mình là được rồi
tôi yêu thanh hoá

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime11/6/2011, 20:48
Le Dinh Minh12b2
Le Dinh Minh12b2
Thành viên Năng Động
Thành viên Năng Động

mỗi 1 con người hãy sống đúng với chính lương tâm của mình
nên học hỏi kinh nghiệm sống từ mọi người
chọn lọc và đào thải những gì không tốt cho chúng ta
cuốn sách quý giá nhất của con người chính là kinh nghiệm sống

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime11/6/2011, 23:56
japan Dung
japan Dung
Thành viên Năng Động
Thành viên Năng Động

cãi nhau nhiều quá đấy..!!lắm thầy thối ma.!!haiz

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime12/6/2011, 06:37
Le Dinh Minh12b2
Le Dinh Minh12b2
Thành viên Năng Động
Thành viên Năng Động

hi hi gì mà nóng tính thế chú em
cứ bình tĩnh nào
ma thì không tốt cho con người do đó cho nó thối luôn
khỏi hãm hại con người

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime12/6/2011, 22:06
japan Dung
japan Dung
Thành viên Năng Động
Thành viên Năng Động

vâng..thế anh học b2 khóa 03-06 à?có biết anh Thanh với anh Phúc ở hoằng giang ko??

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime12/6/2011, 22:07
Le Dinh Minh12b2
Le Dinh Minh12b2
Thành viên Năng Động
Thành viên Năng Động

anh có biết anh thanh đen đen và anh phúc trắng người nhỏ chứ gì

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime12/6/2011, 22:09
Le Dinh Minh12b2
Le Dinh Minh12b2
Thành viên Năng Động
Thành viên Năng Động

cần thiết thì chatbox nhé

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime13/6/2011, 16:49
dj_tiesto
dj_tiesto
Thành viên mới
Thành viên mới
Khóa học : 04-07
Lớp cũ /đang học lớp : abc
Birthday : 02/06/1989
Xã, thị trấn : hoang khanh
Công việc : phuthuyamnhac

ko can che giau ban chat xau xa
nen de lo ra cho nguoi khac thay ma tranh
ghet ai thi xong vao ma danh
ko danh thi cam don ganh ma phang
noi chung dan th deu tot nhung co nhung thang nhu thang sy quan o tren thi xau. di bo doi dc bao nhiu lau roi ma cho nao cung phoi cai mat ra. song la phai biet khiem ton.

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime13/6/2011, 19:15
adminvl
adminvl
Thành viên mới
Thành viên mới
Công việc : người săn bắt

tiền bối nói hay lắm,em tán thành ý kiến đấy

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime13/6/2011, 19:25
sangthu
sangthu
Thành viên mới
Thành viên mới
Lớp cũ /đang học lớp : c1
Birthday : 17/08/1992
Xã, thị trấn : H.T
Công việc : sinh viên

dj_tiesto đã viết:
ko can che giau ban chat xau xa
nen de lo ra cho nguoi khac thay ma tranh
ghet ai thi xong vao ma danh
ko danh thi cam don ganh ma phang
noi chung dan th deu tot nhung co nhung thang nhu thang sy quan o tren thi xau. di bo doi dc bao nhiu lau roi ma cho nao cung phoi cai mat ra. song la phai biet khiem ton.
nói thanh hoá mình ai cũng tốt. vậy anh ấy làm gì thì làm, có ảnh hưởng xấu gì tới người khác đâu mà nói thế. nếu thấy khó chịu thì cứ up của mình lên. hay ghen tỵ nên nói thế. vậy thì không tốt rồi
Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 793753 Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 793753 Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 793753 Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 793753 Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 793753 Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 793753 Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 793753 Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 793753 Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 793753 Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 793753 Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 793753 Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 793753 Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 793753 Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 793753 Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 793753 Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 793753

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime13/6/2011, 20:37
Le Dinh Minh12b2
Le Dinh Minh12b2
Thành viên Năng Động
Thành viên Năng Động

trâu buộc gét trâu ăn
đã làm con ngươì trên thế gian này thì không nên như thế
chỉ có những con vật mới đố kị nhau
laughing

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?  - Page 4 I_icon_minitime
Sponsored content

Tại sao hầu như ai cũng ghét dân Thanh Hóa?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

Xem thêm các bài viết khác cùng chuyên mục

-
Trang 4 trong tổng số 6 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next